Mabaharia wa Teknolojia Duniani: Kujenga Jumuiya ya Wanawake Vijana katika Teknolojia

Kote jijini Nairobi na Mombasa, wabunifu wachanga wanapata ujuzi mpya ili kukuza ufundi wao kupitia Chuo cha Runway Podcast kilichoandaliwa na Semabox Studios , mshirika stadi wa programu ya Sanara. Miongoni mwa maonyesho 30 yaliyozinduliwa na kundi la kwanza, moja limejitokeza kwa mtazamo wake mpya na athari yake yenye nguvu: Global Tech Sailors .

Kile kilichoanza kama marafiki wanne, Faith Kilonzi, Diana Mongina, Maryann Mwikali, na Rhonajoy Koome, wakikutana pamoja kuzungumzia teknolojia tangu wakati huo kimekua na kuwa jumuiya ya kidijitali yenye nguvu kwa wanawake vijana katika teknolojia. Kupitia podikasti yao, Global Tech Sailors wanaunda nafasi ambapo ushauri, uwakilishi, na ushiriki wa maarifa hustawi.

Kabla ya kujiunga na Chuo cha Runway Podcast, wanawake hao wanne hawakuwa na uzoefu rasmi wa podikasti. Kwa mafunzo ya uzalishaji, uhariri, chapa, na uuzaji kutoka Semabox, walizindua msimu wa kwanza wa vipindi nane ambao ulipata umaarufu haraka. Katika miezi michache tu, podikasti ilifikia hadhi ya uchumaji mapato kwenye YouTube, ikikua kutoka wastani wa mitazamo 300 hadi 500 hadi zaidi ya mitazamo 26,000 . Leo, Sailors ni washirika wanaotambulika wa YouTube, wanaopata mapato kutokana na ufundi wao.

Lakini zaidi ya idadi, athari iko katika jamii waliyoijenga. Kwa wanawake wengi vijana wanaoingia katika tasnia ya teknolojia nchini Kenya, Global Tech Sailors imekuwa chanzo cha kutia moyo, maarifa ya vitendo, na uwakilishi katika eneo ambalo mara nyingi limehisi halipatikani. Kama mwanzilishi mwenza Faith Kilonzi anavyoelezea:

“Podcasting ni njia yangu ya ubunifu na njia ya kuchanganya udadisi, ushauri, na jumuiya na mazungumzo ya kufurahisha miongoni mwa marafiki na wataalamu wa tasnia. Kushirikiana na Semabox kumetuwezesha kuzingatia maudhui na muunganisho.”

Mabaharia huchambua mada tata kama vile usalama wa mtandao na sayansi ya data kwa njia zinazochochea udadisi na kuhamasisha ushiriki. Mazungumzo yao yanaonyesha kuwa tasnia ya teknolojia si tu kuhusu uandishi wa habari, bali pia kuhusu ubunifu, ushirikiano, na ujumuishaji.

Programu ya Sanara inajivunia kuunga mkono aina hii ya mabadiliko. Kwa kuwapa wanawake vijana zana za kukuza sauti zao na kuunda jamii za kuwa wamoja, mipango kama vile podikasti ya Global Tech Sailors inabadilisha jinsi vijana, hasa wanawake, wanavyojiona katika tasnia hiyo.

Unaweza kutazama podikasti ya Global Tech Sailors hapa

Unaweza kujifunza zaidi kuhusu Chuo cha Runway Podcast cha Semabox hapa.